ทางหลวงสหรัฐอเมริกาหมายเลข 66
รัฐ | แคลิฟอร์เนีย, แอริโซนา, นิวเม็กซิโก, เท็กซัส, โอคลาโฮมา, แคนซัส, มิสซูรี, อิลลินอย |
---|---|
ประเทศ | สหรัฐ |
ปลายทางทิศตะวันตก | แซนตามอนิกา, รัฐแคลิฟอร์เนีย |
เส้นทางท่องเที่ยว | ถนนประวัติศาสตร์หมายเลข 66 |
ความยาว | 2,448 ไมล์ (3,940 กิโลเมตร) |
ปลายทางทิศตะวันออก | ชิคาโก, รัฐอิลลินอย |
มีขึ้นเมื่อ | 26 พฤศจิกายน ค.ศ. 1926 (1926-11-26)[1]–26 มิถุนายน ค.ศ. 1985 (1985-06-26)[2] |